Hanyoyi Goma Don Yin Bikin Irish

Hanyoyi Goma Don Yin Bikin Irish

Ku girmama al'adun ku na Emerald Isle tare da al'adun soyayya, wayo, da ma'aurata waɗanda baƙon abu ne. Fallasa anan yadda ake cika bikin auren ku da duk abubuwan Irish sai dai Blarney Stone.

Ƙunƙarar Girbi

Dangane da tarihi, mazajen Irish sun bayyana aniyar su ta aure ta hanyar ba wa budurwar su girbin girbin bambaro da aka yi wa ado da furanni ko karrarawa don sanyawa a gashin su ko a wuyan su. Yi kullin girbi don sawa a ranar bikin ku, ko sanya ɗaya a cikin bouquet ɗin ku don nuna alamar al'adun ku na Irish.

Ceilidh

Ana kiran matakan al'adun Irish ceilidh. Yi wa masu hidimar ku darasin rawa na Irish, sannan "yi" jig don kiɗan Irish na gargajiya a liyafar.

Lace!

Hanya don haɗa girman girman Celtic a cikin adon auren ku (ban da yin ado da ƙyallen ganye huɗu a duk rigar ku) shine ku ƙawata kanku da kyakkyawan yadin Irish. An san shi da sifofinsa masu rikitarwa da ingancin zenith, sanya mayafi ko ɗaukar mayafin da aka yi da wannan ƙaƙƙarfan kayan ado na Irish.

Playin 'o' Pipes

Sanya bikin ku da nau'ikan bututun Irish. Kodayake jakar jaka tana da tushen Celtic, al'ada ce ɗan asalin Scotland. Don ainihin lamarin Emerald Isle, nemo ɗan wasan Irish uillean don jagorantar tafiya ko koma bayan tattalin arziki.

Idin Bikin Irish

Bikin aure na al'ada a Ireland an yi shi ne a gidan dangin amarya. Kowane baƙo ya kawo kayan gargajiya na Irish irin su burodin soda, coddle, da stew. Ko da kuna samun liyafar da ta fi dacewa, har yanzu kuna iya yin bikin wannan al'adar ta Irish ta hanyar yin "biki" don sharar amaryar ku ko maimaita abincin dare.

Daurin Auren

Tsohuwar al'adar ta nuna cewa ɗayan 'yan uwan ​​amarya ko' yan matan amarya ne suka yanke kek ɗin bikin aure na Irish (galibi babban 'ya'yan itace mai launin fari tare da farin icing). A ina za su sare ta? A kan ta, ba shakka. Amaryar ta ci gaba da zama yayin da abokan ango ke riƙe da kek ɗin a kanta yayin da 'yar'uwarta ko babban abokinta ke yin ɗaukaka. Damuwar mu kawai: wannan al'adar tana aiki mafi kyau kuma mafi aminci lokacin da wainar ba ƙulli mai ƙamshi mai hawa huɗu ba. Eeeek!

Masu yin surutu

Hanya mai hayaniya don yin ringi a cikin nuptials ɗin ku tare da sa'ar 'Irish shine samun koma bayan tattalin arziƙi kamar waɗanda ke cikin tarihin Celtic: maimakon jefa shinkafa yayin fita daga coci, maza za su harba bindigogi ko wasu bindigogi a cikin iska don nuna alamar ma'aurata yayi aure. Ba fitowarku ta gargajiya ba (mafi yawan majami'u za su yi kaurin suna kan bindigogi a filin ajiye motoci), idan maza suna amfani da ramuka a cikin bindigoginsu, kuma idan kuna yin aure a yankin da babu ƙa'idodin amo, to kashe wuta, salon Irish.

Ba da Claddagh

Hannaye biyu masu riƙe da zuciya a ƙarƙashin kambi shine alamar Irish don "Bari Soyayya da Abota Su Yi Sarauta". Raba al'adun ku na Irish tare da masu bautar ku ta hanyar ba su kyaututtukan wahayi na Celtic wanda aka yiwa alama da claddagh. Ka bai wa baiwarka kyautar kyandir da aka zana da "zoben imani", ko kayan adon da aka yi da claddagh. Sayi zoben aure na claddagh, ko sanya alamar Irish a wuyan wuyan ku a ranar bikin ku don tunatar da al'adun ku.

Alamar Gashi

Wata al'adar Irish da ba a saba gani ba ita ce mutumin ya ba wa matar da yake son abin hannu da aka saƙa gashin mutum. Alamar karbuwa, lokacin da matar ta sa da'irar gashi, tana danganta kanta da shi har tsawon rayuwa. Ba a ambaci ainihin wanene gashin kansa ba, duk da haka, don haka idan sanya kayan adon gashi ya ba ku heevies, duba "Harvest Knots" don wannan ra'ayin, ta amfani da bambaro maimakon.

Ranaku Masu Sa'a

Baƙon Irish na al'ada camfi ya yi imanin cewa ranar ƙarshe ta shekara ta yi sa'a musamman, tunda ma'auratan za su farka a ranar farko ta sabuwar rayuwarsu a ranar farko ta sabuwar shekara. Shirya bikinku don 31 ga Disamba, mafi kyawun kwanakin Celtic.


Jerin Lissafin Shawa na Shawa

 Jerin Lissafin Shawa na Shawa

Shawawar amarya na ɗaya daga cikin bukukuwan aure da yawa kuma suna da daɗi. An san su da jam'iyyu da manufa. Manufar wanka shine don taimakawa ma'aurata wajen shirya sabon gidan su ko kuma amarya ta tara trousseau. Ba wannan kadai ba, amma su uzuri ne mai kyau ga amarya ta taru tare da abokanta da dangin ta don yin wasannin ban dariya da jin daɗin abinci da ruwan inabi.

Shin kun san cewa an fara wani yanayi na 'shawa ma'aurata'? Wani lokaci ana kiran wannan a matsayin ruwan '' Jack '' da 'Jill' inda za ku shayar da amarya da ango da kyaututtuka da fatan alheri. Ko ta yaya, idan kuna yin bikin shawa na gargajiya don amarya kawai, ko ku yanke shawarar shawa ma'aurata, to shirin da lissafin abubuwan zasu kasance iri ɗaya.

Anan akwai lissafin jerin abubuwan shawa na bikin aure don samun ku kan hanyar ku don shirya babban taron shawa.

Wanene yakamata ya dauki bakuncin wankan?


A gargajiyance kuyangar mai martaba ta kan shirya shirin shawa. Amma a yau, komai yana tafiya kuma yana da cikakkiyar yarda ga dangi da abokai su yi aiki tare don tsarawa, shirya da raba kuɗin shawa na bikin aure. Ba wani abu bane da gaske wanda zai ɗauki bakuncin taron idan dai an shirya shi da kyau a gaba kuma a al'ada ana tattaunawa da amarya. Idan ana shirin wankan ya kasance a gidan wani, to koyaushe yana da kyau a zaɓi mutumin da ya fi gida ko lambu.

Lokacin da za a yi walimar ku


Saboda yawan aiki amarya da iyalinta za su yi gabanin bikin ta, zai fi kyau a yi wanka kimanin makonni huɗu zuwa shida kafin bikin. Haƙiƙanin abin da ke ƙaruwa shi ne ƙarin ruwan wanka na aure ba abin mamaki ba ne kuma ƙididdiga ta nuna cewa 4 daga cikin ma’aurata 5 suna aiki, don haka ya zama dole a saka amarya cikin shirin lokacin da za a saka ranar da lokaci. Bikin '' mace-kawai '' na al'ada na iya zama brunch Lahadi, abincin rana na tsakiyar mako ko shagalin lambun shayi na rana.

An fi yin shawa a ma'aurata a ranar karshen mako ko maraice. Yawancin mutane suna yin aiki tsakanin 9-5 Litinin-Jumma'a, saboda haka karshen mako amintaccen fa'ida ne saboda yawancin abokai da dangin ma'aurata zasu iya halarta. Idan kuna shagalin shawa tare da abokan aiki, to lokacin da ya dace zai kasance a cikin abincin abincin rana ko kai tsaye bayan aiki.

Wanda za a gayyata


Baya ga dangin ku, mai masaukin yakamata ya gayyaci mutanen da kuka sani sosai ko abokai ne, dangi ko abokan aiki. Ba kwa son gayyatar mutane da yawa, saboda babban rukuni yana son rabuwa cikin ƙananan ƙungiyoyi. Kuna son kowa ya yi mu'amala da juna kuma ya zama gwargwadon iko ga kowa don yin wasannin shawa mai ban dariya kuma kada ku ji an bar shi. Yin la’akari da wannan duka, wanka mai daɗi yakamata ya ƙunshi mutane 10-20.

Ba lallai ne ku buƙaci siyan gayyatar shawa mai tsada ba. Wani abin da ke ci gaba da faruwa shi ne cewa yawancin amarya suna yin binciken auren su a Intanet. Intanit ya buɗe hanyoyi da yawa 'masu rahusa' kuma yanzu zaku iya samun wasu manyan goron gayyata na bikin aure. Waɗannan gayyata an keɓance su da kalmomin ku da ƙira, kuma ana buga su kai tsaye daga firintar ku.

Menene Jigon ku?


Kamar yadda ainihin bikin aure yake, yana da kyau a zaɓi jigo kafin aika gayyatar. Za'a iya amfani da jigon a duk lokacin shawa kuma a haɗa shi tare da gayyata, kayan ado, ni'ima da abubuwan sha.

A zahiri akwai batutuwa da yawa don taken bikin shawa. Mafi mashahuri shine taken 'kicin' saboda akwai kayan aiki marasa iyaka da kayan haɗi waɗanda zaku iya siyan don kicin. Mai masaukin ya san amarya da kyau kuma tabbas zai dace da jigo a kusa da abin da amarya da ango ke buƙata, ko salon rayuwarsu. Misali idan ma'aurata masu farin ciki duka suna cikin lafiya da lafiya, to jigon motsa jiki na iya zama zaɓi.

Ideaaya daga cikin kyakkyawan ra'ayi don shawa ma'aurata shine jigon dandana ruwan inabi. Wannan yana da kyau don bikin daren Asabar kuma na tabbata maza za su ji daɗin wannan kuma cikin sauƙi su shiga cikin jujjuya abubuwa!

Abinci, Ni'ima da Wasanni


Abinci: Ya danganta da jigo da wurin da wane irin abinci za a shirya. Misali, idan kuna riƙe da 'taken dandana ruwan inabi', to bugun yatsa tare da fasa, kwayoyi da sauran abubuwan cin abinci yana sauka da kyau tare da giya. Idan kuna gudanar da taron shawa a lambun, yi la’akari da abinci mai yatsa mai haske - cuku, crackers, sabbin ‘ya’yan itace, ƙaramin abu, ƙoshin kirim mai tsami, tsoma kabewa da naman alade, ƙwai da cuku da salati.

Ni'ima: Wasu mutane sun zaɓi kada su ba da ni'imar shawa. Da gaske ya dogara da inda kuke zama kuma idan al'ada ce a yankin ku ko a'a. Idan kun yi, ba lallai ne ku wuce ruwa tare da ni'ima ba idan kuna son rage kuɗin. Bada wani abu ƙarami kuma mai amfani kamar kyandir mai ƙamshi. Yawancin mutane suna son kyandirori masu ƙanshi kuma suna da amfani. A jakar kuɗi ta potpourri wata maraba ce kuma mai amfani.

Wasanni: Ya kamata kowa ya haɗa da wasannin shawa. Wasannin bukukuwan buɗaɗɗen buɗaɗɗen kankara don mutane su san juna. Wasanni na iya haɗawa da wasan bingo na amarya saboda wannan koyaushe babban abin birgewa ne kamar yadda 'abin da ke cikin jaka (wasan ƙwaƙwalwa). Tambayoyin banza game da amarya da ango ko yin rigar aure da takarda bayan gida duk wasannin nishaɗi ne da za a yi.

Katunan Godiya: A yadda aka saba sauƙaƙe 'na gode' ya isa, amma a yau, yayin da shawagi ya fi girma kuma baƙi sun fi yawa, bayanin sirri shine kawai hanyar tabbatar da cewa an nuna godiya ta gaskiya.

Takaitaccen bayani


Ruwan amarya ana nufin jin daɗi. Suna buƙatar shiri da tsari da yawa a gaba, amma sun cancanci hakan. Amarya da ango suna karɓar kyaututtuka masu amfani don gidansu, kuma bikin shawa babban uzuri ne don haɗuwa tare da abokai da dangi don samun whale ɗaya na lokaci guda!Shirya Kayan Aikin Gidan Bikinku

 Shirya Kayan Aikin Gidan Bikinku

Daga cikin duk abubuwan da kuke buƙatar yi, siye da tsarawa a shirye -shiryen bikin auren ku, kayan aure na aure wani abu ne wanda dole ne a shirya shi gaba. Bayan haka, kuna buƙatar sanar da baƙin ku da kyau kafin babban ranar ku mai zuwa. Gayyatar bikin aurenku da kayan aikinku sun saita sautin don ranar ku ta musamman da ke tabbatar da salon ku da dandano. Shi ne saƙon hukuma na farko game da bikin aurenku wanda bako zai karɓa daga gare ku, don haka ku mai da shi na musamman. Idan ladabi na aure yana da mahimmanci a gare ku, to fara farawa da kayan aikin bikin auren ku.

Amfani da Intanet


Intanet ta buɗe sabbin hanyoyi ga duk wanda ke shirin yin aure. Ana iya yin duk binciken ku a zahiri akan layi kuma wannan kuma ya shafi gano abubuwan kayan aikin ku. Akwai daruruwan gidajen yanar gizo na kan layi da gidajen yanar gizon da ke da alaƙa waɗanda ke nuna duk nau'ikan gayyatar bikin aure da kayan haɗi don zaɓar daga. A yau mata da yawa suna yin binciken auren su akan layi saboda ana iya sanar da ku da sauri sabbin abubuwan da ke faruwa da sabbin samfuran da ake samu. Kuna iya siyan kayan aikin bikin aure kai tsaye akan Intanet, ko tattara ra'ayoyi da samfura da ɗaukar waɗannan zuwa kantin kayan rubutu na gida don aiwatarwa. Yawancin shagunan kan layi suna aiko muku da samfuri a cikin post ɗin don ba ku damar dubawa da jin abubuwan kayan rubutu kafin ku sayi su.

Kayan rubutu na Musamman


Kowace amarya tana son bikinta ya zama na musamman kamar yadda zai iya kasancewa. Kyakkyawan wurin farawa shine tare da kayan aikin bikin aure na al'ada. Babban fa'ida tare da kayan rubutu na al'ada shine cewa zaku iya shigar da kalmomin ku, zaɓi nau'in rubutu, girman rubutu da launi. Ko da wane jigo ne kuka saita don bikin auren ku, tabbas zaku iya tsara kayan aikin ku don yaba sautin. Za'a iya siyan gayyata da kayan haɗi a cikin salo iri -iri kamar na gargajiya, na zamani, na fure, mai rufi, shimfida da addini.

A kan Budget?


Idan kuna kan kasafin kuɗi kuma kuna neman kayan adon kayan aure mai rahusa, to kuna iya son yin la'akari da gayyatar bikin aure a gida. Ajiye kuɗi da burge baƙi yayin da kuka keɓance keɓaɓɓu da buga gayyatar bikin aurenku a gida ta amfani da sabis na kan layi kyauta wanda ke samuwa daga wasu manyan kantin sayar da kayan kan layi. Kuna biyan takarda da ambulaf sannan kuyi amfani da software don bugawa kai tsaye daga PC ɗin ku. Tare da ingantattun kayan aikin keɓancewa, za ku iya shigar da rubutunku, gyara shi, samfoti, da buga shi. Babu kuskure, babu matsala, babu katunan ɓata - kuma mai arha!

Zaɓi Jigo


Jigon kayan adon ku ya dace da jigon bikin auren ku. Misali, idan kuna yin bikin aure na lambu to kuna iya zaɓar buga furen fure akan abubuwan kayan aikin ku. Akwai abubuwa da yawa na kayan haɗi don taimaka muku daura kayan adon ku tare da taken bikin auren ku. Misali, ribbons, zukata, zobba, fararen kurciya da dai sauransu .. Haka ya shafi kalar gayyatar ku. An saba yanke wannan ta hanyar launin rigunan amarya.

Abubuwa na kayan rubutu


Za ku yi mamakin yawan kayan adon kayan aure. Duk da gayyatar bikin auren ku shine mafi shahararren kayan rubutu, zaku iya samun kayan aikin kayan aikin kyauta don dacewa da gayyatar bikin ku:-

 • Gayyata Bikin aure
 • Shirye -shiryen Bikin
 • Sanarwa
 • Sanarwar Haɗuwa & Gayyata
 • Katunan-A-Kwanan
 • Gayyatar Abincin Abinci
 • Gayyatar Mai Shawa Ta Amarya
 • Na'urorin haɗi na Bikin aure (katunan menu, bayanan godiya da sauransu ..)

Shugaban Shirin

Gayyatar bikin aurenku shine saƙo na farko na hukuma game da bikin aurenku kuma baƙi suna buƙatar sani game da gayyatar su cikin lokaci mai yawa. Anan akwai jerin abubuwan bincike don taimaka muku shirya gaba da shirya:-
 • Duba sau biyu cewa kalmomin da ke cikin gayyatarku daidai ne. Tambayi aboki ko memba na iyali su ma su duba ta gayyatar da aka yi muku;
 • Yi odar gayyatar ku da zarar an tabbatar da kwanan ku, lokaci da wuri. Watanni uku zuwa shida kafin bikin shine abin da mafi yawan masu tsara masana ke ba da shawara;
 • Don ƙididdige adadin gayyata don yin oda tuna tuna ƙidaya gayyatar ɗaya ga kowane baƙo, ma'aurata da dangi;
 • Bayan lissafin adadin gayyata ƙara kusan gayyata 25 zuwa odar ku: 10-12 ƙarin don adanawa, ƙari don baƙi na ƙarshe. Hakanan, gwargwadon girman girman odar ku, ƙara 25 zuwa 50 ƙarin envelopes idan akwai kuskure wajen magance;
 • Yawancin masu shirya bikin aure sun yarda cewa yakamata ku shirya aika wasiƙun gayyatarku makonni shida kafin bikin aure. Wannan yana ba da isasshen lokaci don amsawa;
 • Tabbatar kuna da goron gayyatar gaba ɗaya wanda aka auna a gidan waya don ƙayyade madaidaicin aikawa.

Gayyatar daurin aure ya saita sauti don bikin aurenku kuma ku gaya wa baƙi irin salon da jigon da kuka zaɓa don bikin auren ku.

Takaitaccen bayani


Kada ku raina mahimmancin kayan adon bikin auren ku. Yana saita sautin da salon bikin ku kuma yana nuna hoton da kuke son saitawa. Ya kamata kayan adon aure su yi daidai da jigon bikin auren ku. Za'a iya siyan gayyata da sanarwa akan kasafin kuɗi ta amfani da software na musamman don bugawa daga PC ɗinku.

Yadda Ake Shirya Bikin aure Mai arha

 Yadda Ake Shirya Bikin aure Mai arha

Babu shakka game da shi, bukukuwan aure na iya tsada. Matsakaicin farashin bikin aure a yau shine $ 20,000 - $ 25,000, kuma an kiyasta bikin aure shine masana'antar $ 25.3 biliyan. Amma kar ku damu idan kasafin ku ba zai iya shimfidawa don mafi kyawun rigar da aka yi ta al'ada, katunan gayyata masu kyau, ko babban mai ɗaukar hoto, ba yana nufin cewa bikin aurenku zai zama na musamman ko na musamman fiye da na kowa ba.

Kuna buƙatar ɗan jagora da wasu nasihu don taimaka muku cimma burin mafarkin ku. Anan akwai 'yan shawarwari tare da nasihu kan yadda za a adana akan wasu abubuwan da suka fi tsada na bikin aure.

Rigunan aure


Shin da gaske kuna buƙatar rigar bikin aure da hannu tare da beads da diamantes? Wannan shine inda babban farashi yake kuma akwai zaɓuɓɓuka da yawa a yanke farashin. Me ya sa ba za ku zaɓi rigunan aure na hannu biyu ba? Wataƙila an sa shi sau ɗaya ko ta yaya kuma za ku iya samun rigar tsada sau ɗaya don rabin farashin. Yi la'akari da siyan rigar rigar maraice/hadaddiyar giyar daga kantin kayan masarufi ko duba cikin hayan rigar bikin ku na ranar.

Liyafar


Anan ne kudin bikin aure zai iya fita daga hannu. Liyafar bikin aure yawanci shine mafi girman kuɗi, amma ɗayan mafi sauƙi don rage farashi. Ƙididdiga ta nuna cewa aƙalla baƙi 189 suna halartar bikin aure, wannan yana da yawa. Gwada da kiyaye jerin baƙon ku zuwa mafi ƙanƙanta, da gaske kuna buƙatar gayyatar membobin dangi waɗanda ba ku taɓa gani ba tsawon shekaru? Maimakon cin abinci mai sau uku me yasa ba za ku zaɓi bukin buɗaɗɗen zafi da sanyi ba (har ma da kula da kanku)? Maimakon yin liyafar a ɗakin otel mai tsada ko liyafar aure, me zai hana a yi la'akari da samun shi a gidan wani ko kulob, ko ma yin littafin gidan abinci. Rike mashaya a buɗe don ƙarami kuma kawai ku ba da giya, giya da abin sha mai laushi.

Hotuna


Zaɓin bayyane shine siyayya a kusa don mafi kyawun farashi, amma la'akari da ɗaukar mai ɗaukar hoto don bikin kawai kuma ku nemi memba na dangi ko aboki don ɗaukar hotunan liyafar. Ko kuma za ku iya ci gaba da mataki ɗaya kuma ku nemi su ɗauki hotunan na tsawon yini kuma kada ku damu da kuɗin mai ɗaukar hoto kwata -kwata.

Gayyata / Sabis


Idan kuna kan kasafin kuɗi kuma kuna neman kayan adon kayan aure mai rahusa, to kuna iya son yin la’akari da kayan rubutu na gida. Akwai tashoshin gidan yanar gizo da yawa waɗanda za su ba da wannan sabis ɗin kyauta. Kuna biyan takarda da ambulaf, sannan kuyi amfani da software don bugawa kai tsaye daga PC ɗin ku. Tare da ingantattun kayan aikin keɓancewa za ku iya shigar da rubutun ku kuma samfoti da shi kafin ku buga don kada ku yi kuskure mai tsada. A madadin, zaku iya siyan software kuma kuyi da kanku daga PC ɗin ku.


Bambance -banbance


Furanni na iya zama wani babban kuɗi, amma kuma ba dole ba. Me ya sa ba za ku sayi furanni masu yawa ba, ko ku ɗauki furanni daga lambun ku (ko abokai ko dangi). Sayi zinaren zinare ko fararen zinare kamar yadda waɗannan sune mafi arha. Sami aboki don yi muku kek ɗin bikin ku kuma zaɓi ɗan ƙaramin kek kuma ba lallai bane ya zama kek ɗin 'ya'yan itace - gwada soso, cakulan ko wainar karas! Sanya ni'imomin ku da kuma tsaka-tsakin kanku. Na'urorin haɗi don waɗannan ana iya samun su a ƙananan kantuna ko kan layi. A ƙarshe, maimakon limousine me ya sa ba za ku yi hayar mota ko aro motar alfarma daga aboki ko dangi ba?

Takaitaccen bayani


Bikin aure yana da tsada idan kuna son su kasance. Amma idan kuna son ajiye kuɗi a gefe don ajiya akan gida ko gudun amarci don tunawa, to akwai ra'ayoyin yanke farashi da yawa. Abinda kawai kuke buƙata shine ɗan tunani, da wasu taimako daga abokai da dangi kuma ku ma kuna iya yin bikin alatu tare da duk kayan gyara.


Tushen Shawa Aure

 Tushen Shawa Aure

Wanka na amarya hanya ce mai kyau ga amarya ta kewaye kanta da manyan abokai da dangi da annashuwa, sassautawa da samun ɗan daɗi. Amarya kuma za ta iya amfani da wannan lokacin don raba abubuwan da waɗanda suka riga sun yi aure, kuma gaba ɗaya, ta sa tsammanin tsammanin ta da mafarkinta don sabon kasada da take shirin shiga. Ruwan amarya yakamata ya zama abin tunawa ga amarya mai jiran gado da baƙi kuma zai iya kasancewa akan wani jigo, kamar bikin aure. Wasanni, jigogi, kayan ado, da kyaututtuka duk suna da mahimmanci don haɗawa a cikin ruwan wanka.

Ma'aurata da yawa sun zaɓi yin "shawa biyu," inda amarya da ango za su iya raba lokacin tare. Sauran matan aure suna zaɓar yin wanka na amarya a wani wuri mai taken 'jigo' - kyakkyawan wurin shakatawa na gefen teku yana tunowa, misali. Amfani da ra'ayoyin ku na musamman zai taimaka muku ƙirƙirar saiti na musamman don taron ku. Yayin da makasudin shine yin nishaɗi da jin daɗin taron, akwai wasu tsare -tsare masu sauƙi da zaku iya bi don sanya sharar amarya ta zama abin tunawa ga duk wanda ke da hannu.

Aika Gayyata da wuri kuma ku bi:


Aika gayyata na shawa ta amarya da wuri kuma haɗa sabon kwanan wata da za a amsa. Sanin ainihin adadin majiɓinci shine "dole ne ya sani" don kammala dukkan tsare -tsaren. Haɗa kowane jagora na musamman ko cikakkun bayanai tare da gayyatar. Bayar da fifiko ga jerin baƙo don manyan abokai da wasu dangi su shiga. Yi shirin bin diddigin gayyata aƙalla sati ɗaya kafin ƙarshen RSVP.

Themed Bridal Shawa


Yawancin amarya sun zaɓi yin wanka mai jigo, wanda ya haɗa da baƙi suna kawo abubuwa na musamman, kyaututtuka ko ni'ima. Anan za ku iya samun kirkira kuma ku fito da ra'ayoyi na asali da na musamman don samun taron musamman - yi tunani "a waje da akwatin." Shawawar amarya mai taken soyayya ta ƙunshi kyandirori, kyaututtuka da ni'imar da ta shafi soyayya da soyayya. Abinci mai sifar zuciya, kayan zaki da kyaututtuka, kazalika da ruwan hoda, maroon da rigunan burgundy da riguna suna taimakawa ƙarfafa taken valentine. Jigogin kwando ko akwatuna ma sun shahara sosai. Ana buƙatar kowannen baƙi su kawo 'kwandon jigo' - daga alewa na Ista da kyaututtuka zuwa sabulai da abubuwan wanka. "Stock bar" shima jigon shawa ne na amarya. Sau da yawa baƙi za su karɓi ƙa'idodi - giya, giya, masu haɗawa da tabarau na martini da abincin da aka yi da barasa (ƙamshi mai daɗi da cakulan cakulan da kayan ƙamshi). 'Yan matan amarya ko kuyangi na girmamawa galibi suna hada ruwa da tabbatar da cewa tsare -tsaren sun yi kyau ko da sun fita kafin lokacin bikin. Tabbatar kun haɗa da duk cikakkun bayanai akan gayyata.

Kayan ado


Tabbatar daidaitawa da daidaita taken tare da kayan ado. Idan taken shine shawa na Valentines, haɗa da ruwan hoda da jajayen zukata da magudanan ruwa tare da jan kintinkiri ko wani abu makamancin haka. Idan an saita ruwan wanka na amarya a cikin takamaiman wuri, yi ado saitin daidai. Jigogin teku, jigogi na yamma da makamantansu, suna buƙatar babban shiri kafin a yi wanka don samun nasarar taron!

Abubuwan menu


Yawancin lokuta, abincin yatsan hannu da salads masu haske sune hanya mafi kyau don tafiya tare da shawa amarya. Abincin haske yana da sauƙin hidima, kuma galibi yana da sauƙin shirya. Yi la'akari da naman kaza da aka cinye, ɓarna, salads ɗin orange na mandarin tare da sutturar vinaigrette, ko kowane adadin doki iri -iri. Abincin da aka biyo baya kamar cakulan éclair ko shortcake ya dace sosai. Hakanan, idan ruwan wanka ne, la'akari da abinci da kayan zaki waɗanda suka dace da taken.

Hotuna


Yi la'akari da ɗaukar mai ɗaukar hoto don shawa. Ana ƙirƙira abubuwan tunawa na dindindin daga samun hotunan ƙwararru da aka ɗauka yayin shawa ta musamman ta amarya.
Ni'ima, Kyauta da rufewa

Ya dace sosai, kuma hakika, taɓawa ta musamman don ba kowane baƙo ɗan ƙaramin ni'ima domin su tuna da taron. Yakamata a haɗa ra'ayoyin fifiko tare da taken - shawa na teku na iya haɗawa da wanka mai sifar harsashi da fa'idar sabulu, yayin da taken Valentine zai iya haɗawa da fa'idar akwatin zuciya ko mai riƙe da katin katin kyandir. Duk waɗannan hanyoyi ne masu kyau don nuna wa baƙi yadda kuke yaba kasancewar su. Ra'ayoyin suna iyakance ne kawai ta tunanin ku.


Bai Taba Dawowa Da Sabunta Alkawarin Auren Ku Ba

 Bai Taba Dawowa Da Sabunta Alkawarin Auren Ku Ba

Lokacin da kuke tunani game da ma'aurata da ke sabunta alkawuran auren su, akwai yuwuwar ba ku yin hoton kowa a ƙasa da shekara 50. Amma gaskiyar ita ce ba ta yi wuri da wuri ba don sabunta alƙawura - musamman idan ba ku samu yin daidai abin da kuna son farko a kusa. Ina magana ne game da waɗancan ma'auratan waɗanda da gaske suke son rubuta alwashin kansu, amma hakan ya samu yin magana ta hanyar dangi, abokai (ko ma da kansu) saboda yawancin dalilan da suka “yi kyau” a lokacin.

Shin Wannan Sauti Kamar Ku?


Rick da Holly sun yi aure kwanan nan, kuma gwargwadon ranar su abin tunawa ne da gaske, akwai wani ɓangaren da ya dame su da gaske - alƙawarin auren su. Kamar yawancin ma’aurata na zamani, sun so su rubuta alwashin nasu don sa musayar soyayya ta zama ta soyayya da ta sirri. Koyaya, mahaifiyar Holly da kuyanta mai daraja, Karen sun yi magana da su daga ra'ayin.

Mahaifiyar Holly ta yi imanin cewa rubuta alwashin auren nasu ya sabawa al'ada, wanda da yawa daga cikin baƙi da ke halartar bikin za su kyamace shi, yayin da Karen ya ji cewa rubuta alƙawura na ɗaurin aure abu ne mai wahala kuma mai yuwuwar zama mai dogon buri.

Holly ta yi la’akari da ra’ayin kowace mace, wacce ta girmama kuma ta ƙaunace su sosai, saboda sun kasance masu ban mamaki da taimako na musamman yayin shirin bikin aurenta. Ta tattauna lamarin tare da Rick kuma ta gano cewa shi ma yana da raɗaɗin ji game da rubuta alwashin nasu. Da alama ɗan'uwansa Jim da surukarta Deborah suma sun nuna rashin jin daɗinsu game da ra'ayin.

Tare da nishi mai ƙarfi, duka Rick da Holly sun yanke shawarar cewa tabbas zai fi kyau kada su rubuta alƙawarin bikin nasu. Sun watsar da ra'ayoyi masu tayar da hankali, kuma kodayake ɗayansu ba zai yarda da ɗayan ba, suma suna cikin baƙin ciki game da watsi da shirinsu na asali don ƙirƙirar alwashin nasu.


Yanzu, ga su nan, sun yi aure cikin farin ciki, amma duk da haka suna jin an yaudare su daga bikin da suke so koyaushe. Me yasa suka saurari wasu maimakon zukatansu?

Me Ya Sa Ba Za Ku Sabuntar Da Alkawuranku Ba A Ranar Hawan Hutunku? (Ee, Ruwan amarcin ku!)


A lokacin ne Rick ya yi tunani mai wayo: me za su yi idan sun sabunta alƙawarin aurensu a lokacin amarcin amarcinsu? Holly ya haskaka a wannan tunanin, kuma bayan ɗan lokaci na tunani an daidaita shi. Dukansu biyun sun tattara a hankali tunanin kansu da suke son rabawa da ɗayan, kuma suka sanya ranar da za su sabunta alkawuransu.

Bayan haka, Rick da Holly sun sami damar yin watsi da nadamar da suka taɓa ji, saboda yanzu suna da sabbin abubuwan tunawa da aka haifa daga damar ta biyu na samun damar bayyana madawwamiyar kalmomin soyayya waɗanda koyaushe suke son rabawa a gaban wasu.

Idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda abin ya shafa waɗanda suka saurari wasu kuma suka tafi tare da alƙawura na bikin aure maimakon shirinku na asali na rubuta naku, za ku iya daina nadama kuma ku fara sabuntawa. Haka ne; za ku iya yin bikin auren da kuka so da farko ta hanyar sabunta alƙawarin auren ku kawai.

Za ku gano cewa sabunta alƙawarin aurenku ba tsari ne mai wahala ba, kuma yana iya zama mafi so fiye da farkon lokacin da kuka yi aure. Sabunta alwashi shawara ce mai kyau, domin kamar ka ce wa matarka, “Ina son ka fiye da ranar da muka yi aure, kuma idan ina da zaɓi, zan sake aurar da kai gaba ɗaya saboda ba zan iya ba. ka yi tunanin rayuwata ba tare da kai a cikinta ba. Kai kadai ne a gare ni, kuma ina son duk duniya ta sani. "

Idan wannan yana kama da wani abu da kuke sha'awa, gwada bincika kan Intanet don wuraren da suka dace da "bukukuwan aure." Bayan haka, kuna son wannan ya zama na musamman - kamar na musamman kamar ranar da kuka yi aure.


Rubuta Alkawarin Auren ku Yadda Mawaka keyi

 Rubuta Alkawarin Auren ku Yadda Mawaka keyi

Bari mu fuskanta, da yawa daga cikin mu ba su da irin gwaninta ko gogewa don rubuta alƙawura na aure na gaske. Ko muna yi? Ga gaskiya: Ko da ba ku san Dylan Thomas daga Bob Dylan ba, kuma kuna da tabbacin TS Elliot shine mutumin da ya rubuta kalmomin zuwa "Cats" na Andrew Lloyd Weber, duk ba a rasa ba! A zahiri, akwai hanyoyin koyan rubuta kalmomin da kuke so. Tare da matakai huɗu masu sauƙi, zaku iya ɗaukar abin da kuke ji a zuciyar ku kuma ku sa ya fito da daɗi kamar kowane sonnet na Shakespearian.

Yanke shawara kan jigo


Neman jigo ya kamata ya zama mafi sauƙin ɓangaren rubuta waƙoƙi don alƙawarin auren ku. Amma ba kwa son a makale ku da wani abu mai ban sha'awa ko abin birgewa, duk da cewa jigon soyayyar wataƙila ita ce mafi tsufa da aka sani da waƙoƙi. Akwai hanyoyi da yawa don gujewa rubuta irin wannan tsohuwar "wardi ja ne, violets shuɗi ne" irin waƙar. Trickaya daga cikin dabarun amfani da ribar shine yin tunanin abin da labarin jarida game da alaƙar ku zai faɗi. Zai tattauna ta yaya kuma a ina kuka hadu? Yaya dangantakarku ta kasance mai ƙarfi, har ma a lokutan wahala? Menene soyayyar ku ke nufi ga junan ku? Tunda labaran jaridu sun kai daidai, wannan darasi zai iya taimaka muku zaɓar jigon juzu'i don alwashin ku.

 Bada lokaci don girmamawa


A'a, ba “shagulgula ba” (da fatan hakan zai kasance abin da ranar auren ku ta kasance), amma abin tsoro - lokacin natsuwa da aka sadaukar da shi ga wani irin tunani na mafarki. Gwada wasu dabaru don ba wa kanku lokaci don yin tunani da gaske game da waƙar ku - kuma ba kawai waɗannan abubuwan da ke ba ku damar "yin kamar mawaƙi ba." Je yawo kawai, saurari kiɗan kayan aiki, ko kuma kawai rufe ƙofa zuwa ɗaki a cikin gidan ku kuma nemi kada a dame ku. Abu mafi mahimmanci don tunawa tare da ɗayan waɗannan hanyoyin shine cewa kada ku bari wasu mutane su katse lokacinku.

Zaɓi taken ku


Jigo, kamar yadda aka tattauna a sama, shine ra'ayin motsawa bayan waƙar ku. Batun, duk da haka, shine takamaiman abin hawa da kuke amfani da shi don bayyana taken. Yayin da neman taken yakamata ya zama mafi sauƙin ɓangaren rubuta waƙa don bikin auren ku, nemo batun da ba a yi hacking ba kuma na iya zama ƙalubale. Misali, soyayya shine jigon ku, amma kyawun idanun ku na iya zama taken. Kuna amfani da misalin idanunta a matsayin alamar soyayyar ku. Makullin shine gano sabon abu. Akwai wani abu da ke sanya zaɓaɓɓenku na musamman, ko bayyanar, sani, ko salo. Wannan shine batun da kuke son zaɓa. Mawaƙa suna amfani da kayan aiki kamar rubutu ta atomatik, mujallu, ko "aikin mafarki" don fito da batutuwa don ƙididdigar su. Amma duk abin da zai ba ku damar haifar da kerawa na iya wadatarwa idan kun gajarta kan lokaci.

Zaɓi salon ku


Kamar yadda yawancin waƙoƙi daban -daban, akwai kusan adadin adadi iri ɗaya waɗanda aka rubuta su a ciki. Akwai siffofin gargajiya, na zamani, na zamani, da sauran su. Kuna iya aiki don daidaita madaidaicin waƙar ku cikin ɗaya daga cikin waɗannan nau'ikan, ko kuna iya tafiya ba tare da wani tsari ba. Fa'idar yin aiki akan ƙirar fasaha ita ce cewa babu wasu ƙa'idodi masu tsauri da sauri akan abin da ƙarshen samfurin dole yayi kama. Wataƙila kuna so ku gwada hannun ku wajen sanya alkawuran ku a cikin hanyar sonnet na Shakespearean. Ko kuma, don tafiya wata hanya ta daban, wataƙila "gwaji" ya dace da layin ku. Duk abin da kuka zaɓa, kawai tabbatar cewa ya dace da salon ku. Bayan haka, keɓance alƙawura na bikin aure yana nufin hakan kawai - yakamata su zama na sirri, ba tilasta su shiga cikin salo wanda ba kawai "ku bane."