Hanyoyi Goma Don Yin Bikin Irish

Hanyoyi Goma Don Yin Bikin Irish

Ku girmama al'adun ku na Emerald Isle tare da al'adun soyayya, wayo, da ma'aurata waɗanda baƙon abu ne. Fallasa anan yadda ake cika bikin auren ku da duk abubuwan Irish sai dai Blarney Stone.

Ƙunƙarar Girbi

Dangane da tarihi, mazajen Irish sun bayyana aniyar su ta aure ta hanyar ba wa budurwar su girbin girbin bambaro da aka yi wa ado da furanni ko karrarawa don sanyawa a gashin su ko a wuyan su. Yi kullin girbi don sawa a ranar bikin ku, ko sanya ɗaya a cikin bouquet ɗin ku don nuna alamar al'adun ku na Irish.

Ceilidh

Ana kiran matakan al'adun Irish ceilidh. Yi wa masu hidimar ku darasin rawa na Irish, sannan "yi" jig don kiɗan Irish na gargajiya a liyafar.

Lace!

Hanya don haɗa girman girman Celtic a cikin adon auren ku (ban da yin ado da ƙyallen ganye huɗu a duk rigar ku) shine ku ƙawata kanku da kyakkyawan yadin Irish. An san shi da sifofinsa masu rikitarwa da ingancin zenith, sanya mayafi ko ɗaukar mayafin da aka yi da wannan ƙaƙƙarfan kayan ado na Irish.

Playin 'o' Pipes

Sanya bikin ku da nau'ikan bututun Irish. Kodayake jakar jaka tana da tushen Celtic, al'ada ce ɗan asalin Scotland. Don ainihin lamarin Emerald Isle, nemo ɗan wasan Irish uillean don jagorantar tafiya ko koma bayan tattalin arziki.

Idin Bikin Irish

Bikin aure na al'ada a Ireland an yi shi ne a gidan dangin amarya. Kowane baƙo ya kawo kayan gargajiya na Irish irin su burodin soda, coddle, da stew. Ko da kuna samun liyafar da ta fi dacewa, har yanzu kuna iya yin bikin wannan al'adar ta Irish ta hanyar yin "biki" don sharar amaryar ku ko maimaita abincin dare.

Daurin Auren

Tsohuwar al'adar ta nuna cewa ɗayan 'yan uwan ​​amarya ko' yan matan amarya ne suka yanke kek ɗin bikin aure na Irish (galibi babban 'ya'yan itace mai launin fari tare da farin icing). A ina za su sare ta? A kan ta, ba shakka. Amaryar ta ci gaba da zama yayin da abokan ango ke riƙe da kek ɗin a kanta yayin da 'yar'uwarta ko babban abokinta ke yin ɗaukaka. Damuwar mu kawai: wannan al'adar tana aiki mafi kyau kuma mafi aminci lokacin da wainar ba ƙulli mai ƙamshi mai hawa huɗu ba. Eeeek!

Masu yin surutu

Hanya mai hayaniya don yin ringi a cikin nuptials ɗin ku tare da sa'ar 'Irish shine samun koma bayan tattalin arziƙi kamar waɗanda ke cikin tarihin Celtic: maimakon jefa shinkafa yayin fita daga coci, maza za su harba bindigogi ko wasu bindigogi a cikin iska don nuna alamar ma'aurata yayi aure. Ba fitowarku ta gargajiya ba (mafi yawan majami'u za su yi kaurin suna kan bindigogi a filin ajiye motoci), idan maza suna amfani da ramuka a cikin bindigoginsu, kuma idan kuna yin aure a yankin da babu ƙa'idodin amo, to kashe wuta, salon Irish.

Ba da Claddagh

Hannaye biyu masu riƙe da zuciya a ƙarƙashin kambi shine alamar Irish don "Bari Soyayya da Abota Su Yi Sarauta". Raba al'adun ku na Irish tare da masu bautar ku ta hanyar ba su kyaututtukan wahayi na Celtic wanda aka yiwa alama da claddagh. Ka bai wa baiwarka kyautar kyandir da aka zana da "zoben imani", ko kayan adon da aka yi da claddagh. Sayi zoben aure na claddagh, ko sanya alamar Irish a wuyan wuyan ku a ranar bikin ku don tunatar da al'adun ku.

Alamar Gashi

Wata al'adar Irish da ba a saba gani ba ita ce mutumin ya ba wa matar da yake son abin hannu da aka saƙa gashin mutum. Alamar karbuwa, lokacin da matar ta sa da'irar gashi, tana danganta kanta da shi har tsawon rayuwa. Ba a ambaci ainihin wanene gashin kansa ba, duk da haka, don haka idan sanya kayan adon gashi ya ba ku heevies, duba "Harvest Knots" don wannan ra'ayin, ta amfani da bambaro maimakon.

Ranaku Masu Sa'a

Baƙon Irish na al'ada camfi ya yi imanin cewa ranar ƙarshe ta shekara ta yi sa'a musamman, tunda ma'auratan za su farka a ranar farko ta sabuwar rayuwarsu a ranar farko ta sabuwar shekara. Shirya bikinku don 31 ga Disamba, mafi kyawun kwanakin Celtic.


Latest
Next Post

post written by:

0 comments: