Yadda Ake Shirya Bikin aure Mai arha

 Yadda Ake Shirya Bikin aure Mai arha

Babu shakka game da shi, bukukuwan aure na iya tsada. Matsakaicin farashin bikin aure a yau shine $ 20,000 - $ 25,000, kuma an kiyasta bikin aure shine masana'antar $ 25.3 biliyan. Amma kar ku damu idan kasafin ku ba zai iya shimfidawa don mafi kyawun rigar da aka yi ta al'ada, katunan gayyata masu kyau, ko babban mai ɗaukar hoto, ba yana nufin cewa bikin aurenku zai zama na musamman ko na musamman fiye da na kowa ba.

Kuna buƙatar ɗan jagora da wasu nasihu don taimaka muku cimma burin mafarkin ku. Anan akwai 'yan shawarwari tare da nasihu kan yadda za a adana akan wasu abubuwan da suka fi tsada na bikin aure.

Rigunan aure


Shin da gaske kuna buƙatar rigar bikin aure da hannu tare da beads da diamantes? Wannan shine inda babban farashi yake kuma akwai zaɓuɓɓuka da yawa a yanke farashin. Me ya sa ba za ku zaɓi rigunan aure na hannu biyu ba? Wataƙila an sa shi sau ɗaya ko ta yaya kuma za ku iya samun rigar tsada sau ɗaya don rabin farashin. Yi la'akari da siyan rigar rigar maraice/hadaddiyar giyar daga kantin kayan masarufi ko duba cikin hayan rigar bikin ku na ranar.

Liyafar


Anan ne kudin bikin aure zai iya fita daga hannu. Liyafar bikin aure yawanci shine mafi girman kuɗi, amma ɗayan mafi sauƙi don rage farashi. Ƙididdiga ta nuna cewa aƙalla baƙi 189 suna halartar bikin aure, wannan yana da yawa. Gwada da kiyaye jerin baƙon ku zuwa mafi ƙanƙanta, da gaske kuna buƙatar gayyatar membobin dangi waɗanda ba ku taɓa gani ba tsawon shekaru? Maimakon cin abinci mai sau uku me yasa ba za ku zaɓi bukin buɗaɗɗen zafi da sanyi ba (har ma da kula da kanku)? Maimakon yin liyafar a ɗakin otel mai tsada ko liyafar aure, me zai hana a yi la'akari da samun shi a gidan wani ko kulob, ko ma yin littafin gidan abinci. Rike mashaya a buɗe don ƙarami kuma kawai ku ba da giya, giya da abin sha mai laushi.

Hotuna


Zaɓin bayyane shine siyayya a kusa don mafi kyawun farashi, amma la'akari da ɗaukar mai ɗaukar hoto don bikin kawai kuma ku nemi memba na dangi ko aboki don ɗaukar hotunan liyafar. Ko kuma za ku iya ci gaba da mataki ɗaya kuma ku nemi su ɗauki hotunan na tsawon yini kuma kada ku damu da kuɗin mai ɗaukar hoto kwata -kwata.

Gayyata / Sabis


Idan kuna kan kasafin kuɗi kuma kuna neman kayan adon kayan aure mai rahusa, to kuna iya son yin la’akari da kayan rubutu na gida. Akwai tashoshin gidan yanar gizo da yawa waɗanda za su ba da wannan sabis ɗin kyauta. Kuna biyan takarda da ambulaf, sannan kuyi amfani da software don bugawa kai tsaye daga PC ɗin ku. Tare da ingantattun kayan aikin keɓancewa za ku iya shigar da rubutun ku kuma samfoti da shi kafin ku buga don kada ku yi kuskure mai tsada. A madadin, zaku iya siyan software kuma kuyi da kanku daga PC ɗin ku.


Bambance -banbance


Furanni na iya zama wani babban kuɗi, amma kuma ba dole ba. Me ya sa ba za ku sayi furanni masu yawa ba, ko ku ɗauki furanni daga lambun ku (ko abokai ko dangi). Sayi zinaren zinare ko fararen zinare kamar yadda waɗannan sune mafi arha. Sami aboki don yi muku kek ɗin bikin ku kuma zaɓi ɗan ƙaramin kek kuma ba lallai bane ya zama kek ɗin 'ya'yan itace - gwada soso, cakulan ko wainar karas! Sanya ni'imomin ku da kuma tsaka-tsakin kanku. Na'urorin haɗi don waɗannan ana iya samun su a ƙananan kantuna ko kan layi. A ƙarshe, maimakon limousine me ya sa ba za ku yi hayar mota ko aro motar alfarma daga aboki ko dangi ba?

Takaitaccen bayani


Bikin aure yana da tsada idan kuna son su kasance. Amma idan kuna son ajiye kuɗi a gefe don ajiya akan gida ko gudun amarci don tunawa, to akwai ra'ayoyin yanke farashi da yawa. Abinda kawai kuke buƙata shine ɗan tunani, da wasu taimako daga abokai da dangi kuma ku ma kuna iya yin bikin alatu tare da duk kayan gyara.


Previous Post
Next Post

post written by:

0 comments: